

Mchakato wa Huduma za Jamii kwa kutoa Amri ya Huduma za Jamii na Mahakama:

Hatua	Tendo
Katika Jamii	Makosa yanatendeka katika Jamii
Polisi	- Malalamiko yanarekodiwa katika Polisi, uchunguzi hufanyika na kukamatwa kwa mhalifu. - Wakati wa uchunguzi, Afisa wa Polisi (CID) filling PF 103 ambayo inataja historia na rekodi za mhalifu.
Ofisi ya Mkurugenzi wa Mashtaka Umma (ODPP).	Anapitia faili na kuhakikisha ripoti ya kabla ya hukumu inatayarishwa, ikiwa ina upungufu.
Mahakama	- Mhalifu anapelekwa mahakamani. Ikiwa anajua hatia au kupatikana na hatia baada ya kesi, amri ya huduma za jamii inaweza kutolewa. - Katika hali ya kukosekana kwa ripoti ya kabla ya hukumu kwenye faili, Jaji/Magereza wa kesi anaweza kuita Afisa wa Huduma za Jamii au mtu yeyote aliye teuliwa kutoa ripoti ya uchunguzi wa kijamii kwa mahakama.
Taasisi ya Uteuzi	- Mhalifu hufanya huduma za jamii/ kazi zisizo na malipo akiwa nyumbani kwake ndani ya jamii. Kazi inayofanywa inapaswa kuwa na manufaa kwa jamii. - Kazi ambazo zina kusaidia wafungwa kupata ujuzi zinasisitizwa ili wapate ujuzi wa maisha na ujuzi wa kuwajiriwa. - Wajumbe wa Kamati ya Huduma za Jamii ya Wilaya, Wakuu wa Taasisi na Umma kwa ujumla wanakagua utekelezaji wa amri za huduma za jamii
Reintegrasi ya Jamii/ Purukushi.	Katika hatua zote hapo juu, wahalifu
Social Reintegration/ Rehabilitation	wanapewa msaada wa kijamii na kii-saikolojia. Wanapewa ufuatiliaji katika taasisi za uwekaji na nyumbani, wanapewa ushauri, upatanisho unafanyika, na rufaa hufanywa pale inahitajika.

Kurugenzi ya Huduma kwa Jamii (Sekretarieti ya Kitaifa) husikiliza jamii.

Kurugenzi ya Huduma kwa Jamii inataka kufahamu jinsi agizo za huduma kwa jamii zinavyotekelezwa katika jamii yako. Ikiwa unajua eneo lolote katika jamii yako ambalo linaweza kufaidika na huduma kwa jamii, tutafurahi kusikia kutoka kwako. Mapendekezo yote yanachukuliwa kwa uzito na hufuatiliwa.

KWA TAARIFA ZAIDI, TUTAFUTE KUPITIA;

Permanent Secretary
Ministry of Internal Affairs
Plot 75 Jinja Road
P. O. Box 7191, Kampala, Uganda
Tel: +256 417 346116
Website: www.mia.go.ug

Kampala Extra Regional Office
Nabweru Chief Magistrate's Court
Tel: +256 414 662091

Central Regional Office
Ministry of Internal Affairs
Headquarter
Tel: +256 414 231908

West Nile Regional Office
Arua High Court
Tel: +256 414662096

Busoga Regional Office
Jinja High Court
Tel: +256 414 672909

Directorate of Community Service
Ministry of Internal Affairs
Plot 75 Jinja Road
P. O. Box 7191, Kampala, Uganda
Tel: +256 417 346145
E-mail: dcs@mia.go.ug
Website: www.mia.go.ug

Western Regional Office
Mbarara High Court Building
Tel: +256 485 420151

Eastern Regional Office
Mbale High Court Building
Republic Road
Tel: +256 454 431355

Northern Regional Office
Gulu High Court Building
Tel: +256 471 432264

Rwenzori Regional Office
Fortportal High Court Building
Tel: +256 483 425016



MINISTRY OF INTERNAL AFFAIRS

Huduma ya Jamii



DIRECTORATE OF COMMUNITY SERVICE



Funded by European Union

Huduma ya Jamii ni nini?

Huduma ya Jamii ni adhabu isiyo ya kifungo ambapo, baada ya kuhukumiwa, mahakama, kwa ridhaa ya mkosaji, hutoa amri (Amri ya Huduma ya Jamii) kwa mkosaji kuhudumia jamii badala ya kufungwa gerezeni.

Wakosaji wanahitajika kufanya kazi za bure kwa masaa fulani katika Taasisi za Umma kwa manufaa ya jamii, kulingana na Sheria ya Huduma ya Jamii (2000).

Kazi hizo zinaweza kujumuisha kusafisha, kazi za kiufundi, ujenzi, kuboresha maeneo ya umma, kupanda miti, kutengeneza matofali, na kazi za kitaaluma kama kufundisha, useremala, nk.

Malengo ya Huduma ya Jamii

1. Inahamasisha maridhiano kati ya wakosaji na waathirika.
2. Jamii inanufaika kutokana na kazi za bure zinazofanywa na wakosaji.
3. Wakosaji wanabaki na familia zao wakati wakitumikia hukumu zao.
4. Inawajengea wakosaji stadi zinazowawezesha kujirekebisha.
5. Kupitia ujumuishaji wa kijamii, wakosaji wanasaidiwa kuwa raia watii wa sheria na kupata tabia zinazokubalika kimaadili ili waepuke mielekeo ya uhalifu.
6. Inakuza hisia ya uwajibikaji wa kijamii.

Nani ananufaika na Huduma ya Jamii?

● Jamii / Mothirika

Inahamasisha maridhiano kati ya wakosaji na waathirika Wakosaji hutoa kazi za bure kwa jamii Huhamasisha ushiriki wa jamii katika utawala wa haki.

Kwa upande wa Mkosaji:

- Inasaidia mkosaji kubaki pamoja na familia zao wakati wanatumikia hukumu
- Inawajengea wakosaji stadi za ushauri na kazi
- Kupitia ujumuishaji wa kijamii, wakosaji wanasaidiwa kuwa watii wa sheria na kupata tabia zinazokubalika kimaadili ili waepuke mielekeo ya uhalifu.

Inakuza hisia ya uwajibikaji wa kijamii

● Serikali:

- Inachangia kupunguza msongamano wa magereza.
- Inapunguza gharama za serikali kwa kupunguza gharama za wafungwa.
- Inaongeza imani ya umma katika utawala wa haki.

● Nini hufanyika ikiwa mtu hatendi kazi kama alivyoagizwa na mahakama?

Ikiwa mtu hatendi kazi kama alivyoagizwa na mahakama, msimamizi anahitajika kutuma ripoti kwa mahakama. Mahakama itatoa hati ya kukamata na kulingana na hali, Amri ya Huduma ya Jamii inaweza kutwaliwa na adhabu mbadala kutolewa.

● Jinsi Agizo za Huduma kwa Jamii Zinavyosimamiwa?

Usimamizi wa kila siku wa mkosaji hufanywa na mkuu wa Taasisi ya Kuwekwa, ambaye anahusika na kugawa kazi kulingana na agizo na kuhakikisha kazi inafanywa kwa kuridhisha. Mkosaji lazima asaini mwanzoni mwa kazi ya siku hiyo na kusaini tena baada ya masaa yaliyowekwa ya kazi kumalizika. Msimamizi lazima athibitisha kazi ya siku hiyo kabla ya kuthibitisha karatasi ya rekodi ya kazi. Afisa wa Huduma kwa Jamii hufuatilia Taasisi ya Kuwekwa mara kwa mara ili kuhakikisha kufuata maagizo. Viongozi wa mitaa na jamii wanahimiza kufuatilia mkosaji na kazi inayofanywa.

● Wakosaji Husaidiwa Kuwa Raia Bora?

Wakosaji hufuatiliwa wakati wa kifungo na baada ya kifungo ili kuhakikisha wanajumuishwa kikamilifu katika jamii. Hii hufanywa kupitia ziara katika Taasisi za Kuwekwa, ziara za nyumbani, mikutano ya



● Nani anayeweza kupewa Huduma ya Jamii?

- Mtu aliyehusika na uhalifu ambao mahakama ingemuhukumu kifungo cha sio zaidi ya miaka miwili gerezeni.
- Anayeishi katika eneo lililopangwa.
- Si mkosaji wa kawaida.
- Amesikitika kwa uhalifu uliofanywa.
- Anapenda kutumikia amri za huduma ya jamii.

● Huduma ya Jamii inatumikwaje kwa muda gani?

Amri ya Huduma ya Jamii hutolewa kwa masaa kwa kipindi kisichozidi miezi 6. Wakosaji wanahitajika kufanya kazi kwa upatanisho, msaada wa wenzao, msaada wa familia, ushauri endelevu, na rufaa inapohitajika. muda wa masaa 8 kwa siku, masaa 40 kwa wiki, masaa 160 kwa mwezi, na jumla ya masaa 960. Mkosaji anaweza kupata amri ya kufanya kazi kwa masaa machache kuliko kiwango cha juu.

● Wadau Wakuu ni Nani katika Utekelezaji wa Huduma kwa Jamii?

Wadau wakuu katika utekelezaji wa Agizo za Huduma kwa Jamii ni pamoja na Wizara ya Mambo ya Ndani, Kamati ya Kitaifa ya Huduma kwa Jamii, Kamati za Huduma kwa Jamii za Wilaya, Maafisa wa Mahakama, Waendesha Mashtaka, Polisi, Magereza, Wasimamizi wa Kuwekwa, Viongozi wa Mitaa, Wakosaji, Waathiriwa, na Jamii.

